Mafi kyawun Ayyuka na waje a Kildare - IntoKildare
Kasance Mai Yawon Bude Ido a Yankin Ka
Ra'ayoyin Jagora & Tafiya

Ayyuka mafi kyau a cikin Kildare

Muna Kulawa a Kildare don Samun Lafiya

Kildare yana cike da kyawawan kyawawan wurare kuma a cikin kowane kilomita 5 akwai hanyar daji ko tafiya ta yanayi don ganowa. Samun waje da motsa jiki a cikin wannan sabon yanayi na kaka yana da kyau ga zuciya da tunani yayin motsa jiki, da kuma kiyaye ku, yana fitar da endorphins wanda zai taimaka wa mutane su kasance masu inganci. Me zai hana a je tafiya lokacin abincin rana ko kawo yara kan balaguron balaguro na gida a cikin korayen filaye da shimfidar yanayi na itace da ke kusa da Kildare. Shirya fikinik, kunsa dumi kuma ku gano taskokin da Kildare ke tanadar muku.

 

1

Killinthomas Itace

Ratangan

Kawai ɗan tazara a waje da ƙauyen Rathangan yana ɗaya daga cikin mafi kyawun sirrin Ireland don yanayi! Killinthomas Itace a cikin County Kildare kamar wani abu ne madaidaiciya daga tatsuniya kuma ɗayan mafi kyawun gandun daji a duk ƙasar Ireland! Yankin nishaɗi na kadada 200 shine gandun daji mai haɗe da katako da fauna iri -iri. Akwai kusan nisan kilomita 10 na alamar tafiya a cikin katako don duk waɗanda suke son yin yawo, kuma waɗannan suna ba da dama ga nau'ikan yanayin ƙasa.

2

Gandun Dajin Donadea

 

Duba wannan post akan Instagram

 

Hoton tazt.photos (@tazt.photos)

Kasancewa sama da mintuna 30 a waje da Garin Kildare ya ta'allaka ne Gandun Dajin Donadea. Tare da hanyoyin tafiya guda uku daban, duka daga 1km zuwa 6km, akwai abin da ya dace da duk shekaru daban -daban anan. Don ɗan gajeren tafiya na rana, bi Tafiya Tafkin, wanda ke kewaye da tafkin cike da ruwa kuma baya ɗaukar fiye da rabin sa'a. Halin Yanayin yana ƙasa da 2km, wanda ke kan hanyarsa ta wasu manyan gine -gine na kayan. Don ƙarin masu yaƙi da buri, Aylmer Walk yana da nisan kilomita 6 na Slí na Slainte wanda ke kawo masu tafiya a kewayen wurin shakatawa.

3

Hanyar Barrow

Robertstown

 

Duba wannan post akan Instagram

 

Wani sakon da Ewen Cameron ya raba (@ewen1966)

Yi farin ciki da yawo na ƙarshen mako tare da bankunan ɗayan manyan koguna na tarihi na Ireland, Kogin Barrow. Tare da wani abu mai ban sha'awa a kowane juzu'i na wannan matattarar mai shekaru 200, wannan kogin shine cikakkiyar aboki ga duk wanda ke tafiya ko kekuna tare Hanyar Barrow. Kware da tsirrai da dabbobin da ke cike da bankunan ta, makullan kyakkyawa da tsoffin gidajen masu kulle-kulle masu ban mamaki.

4

Hanyar Royal Canal

 

Duba wannan post akan Instagram

 

Wani sakon da Sadie Basset ya raba (@sadie.basset)

Irin wannan hanyar zuwa Barrow Way, wannan shimfidar layin layi, Hanyar Royal Canal Greenway yana da kyau ga waɗanda suke son ɗaukar kofi su tafi kawai su ci gaba da tafiya. Tafiya har zuwa yadda kuke so, daga nan zaku iya sauƙaƙe hawa kan jigilar jama'a don dawo da ku zuwa wurin farawa. Akwai manyan misalai da yawa na ƙarshen karni na sha takwas masana kimiyyar kayan tarihi don burgewa akan hanya, gami da Ryewater Aquaduct wanda ke ɗaukar magudanar ruwa sama da kogin Rye, kuma wanda ya ɗauki shekaru shida don ginawa.

5

Hanyar Monastic ta Kildare

 

Duba wannan post akan Instagram

 

Rubutun da Scott H. Smith (@scottsmith02) ya raba

Nestled a Ireland ta Gabas ita ce County Hanyar Monastic ta Kildare, zuciyar Kiristanci ta samo asali ne daga ƙasar Ireland. Wannan kyakkyawar hanya ta haɗu da mafi kyawun yanayin Ireland har ma da tsohon tarihin ta na musamman. Miƙawa daga Castledermot zuwa Oughterard kusa da Straffan, wannan tafarki mai nisan kilomita 92 zai kai ku ga rushewar yanayi na tsoffin gidajen ibada, tsoffin hasumiyai da manyan giciye na zamani. Za a iya saukar da jagorar mai jiwuwa kyauta don taimaka muku zurfafa cikin tsohon tarihin sufan Ireland.

6

Babban Allen

Ratangan

Tsawon kilomita 370 zuwa mil Meath, Offaly, Kildare, Laois da Westmeath, Babban Allen shafi ne mai tasowa wanda aka bayyana shi a matsayin wani ɓangare na tarihin halitta na Irish kamar Littafin Kells. Bog man shanu, tsabar kuɗi, babban Elk na Irish da tsohuwar kwararar kwalekwalen wasu abubuwa ne masu ban sha'awa waɗanda aka dawo dasu cikin yanayin kiyayewa daga kwandon.

7

Pollardstown Fen

Pollardstown Fen, kusa da Newbridge yanki ne na peatland alkaline wanda ke tsaye sama da kadada 220 kuma yana samun abubuwan gina jiki daga ruwan bazara mai wadatar alli. Mafi yawa a ƙarƙashin ikon jihar, yana da mahimmancin ƙasa da ƙasa kuma yana ƙunshe da nau'ikan nau'ikan ciyayi da ba a saba gani ba, tare da rikodin pollen ba tare da katsewa ba game da canje -canje a cikin abun da ke cikin ciyayi yana komawa zuwa lokacin kankara na ƙarshe.

9

Raananan Curragh

Yiwuwa mafi dadewa kuma mafi fa'ida na yankin ciyayi na dabi'a a Turai da wurin fim ɗin 'Braveheart', Raananan Curragh sanannen wurin tafiya ne ga mazauna gari da baƙi baki ɗaya. Tare da shimfidar kadada 5,000 na tafiya daga Kildare Town zuwa Newbridge, Curragh yana ba da hanyoyin tafiya mai fa'ida don ganowa kuma yayin da kuke raye-raye ta cikin filayen ciyawa, baƙi za su iya tsayawa a Gidan kayan tarihi na soja da ke cikin Curragh.

10

Arthurs Way

Bi sawun Arthur Guinness yana ɗaukar wuraren tarihi masu alaƙa da shahararrun mashahuran giya na Ireland - dangin Guinness. Bincika garin Celbridge inda Arthur ya kwashe kuruciyarsa, Leixlip, wurin da ya fara sana'ar sana'arsa ta farko, cibiyar fassarar Ardclough da nunin 'Daga Malt zuwa Vault', da Oughterard Graveyard, wurin hutawarsa na ƙarshe. Kar a manta da jaki a cikin tafiya zuwa Gidan Castletown da Parklands yayin tare da hanyar!