Ra'ayoyin Jagora & Tafiya

Abubuwa 20 Mafi Kyawu da Za'ayi A Kildare

Gabas ta Tsakiya tana fashewa da dunkulallun abubuwa don ganowa, daga tafiya mai ban sha'awa na gandun daji, zuwa kyawawan otal -otal, har ma muna da wasu kyawawan darussan golf a cikin ƙasar don yin jujjuyawar ku.

Kildare yana da abubuwa da yawa da za su bayar, don haka me yasa ba za ku ƙara kaɗan daga cikin shawarwarinmu zuwa Jerin guga na zama ba!

1

Ingilishi na Irishasar Irish da Lambuna

Tuli, Kildare
Irish National Stud 2
Irish National Stud 2

Da aka sani da County Thoroughbred, Kildare gida ne mai ban sha'awa Ingilishi na Irishasar Irish. Gidan kiwo a Tully gida ne ga wasu manyan dawakai masu kyau a duniya kuma yana alfahari da kyawawan lambunan Jafananci don bincika.

2

Mondello Park

Donore, Na
Mondello Park Ferrari
Mondello Park Ferrari

Neman nishaɗin ku na gaba a Kildare? Mondello Park ta an raba ku!

Ana gudanar da wani shiri mai kayatarwa na tseren mota da babur a Mondello kowace shekara. Bugu da kari akwai Makarantar Koyar da Tuki inda mutane za su iya samun koyarwa da koyarwa. Tuntuɓi da'irar don cikakkun bayanai.

3

Abincin Gona na Kildare

Rathmuck, Co. Kildare
Kildarefarmoods
Kildarefarmoods

Gwada mafi kyawun rayuwar karkara ta Irish kyauta, 'yan mintuna kaɗan a bayan garin Kildare!

Abincin Gona na Kildare yana ba baƙi damar ƙwarewar buɗe gonar da ta dace da iyali, inda zaku ga nau'ikan dabbobin gona iri-iri a cikin yanayi na annashuwa da annashuwa ba tare da caji ko sisin kwabo ba.

Baƙi za su ji daɗin yanayin ƙauye mai natsuwa, kuma za su iya amfani da mafi yawan ziyarar su ta hanyar ciyar da dabbobin gonarmu ko jin daɗin jin daɗi a cikin Farm Café.

4

Tafiya Barge

Sallin
Bargetrip.su
Bargetrip.su

Ci gaba da ƙaramar masu tsallake -tsallaken ku da yin nishaɗin wannan hutun tsakiyar lokacin tare da yin balaguro zuwa kan hanyoyin Kildare tare Tafiya Barge! Farawa a Sallins, kwale -kwalen kwale -kwale na gargajiya na Barge Trip suna tafiya cikin ƙauyen Kildare.

Yara na iya rufe idanunsu don kallon namun daji tare da bankunan kamar kifaye, mazari, agwagwa, swans da ƙari. Theananan yara za su ji daɗin kwana ɗaya a cikin iska mai tsabta, duk yayin da suke koyo game da tarihin hanyoyin ruwa, shinge da gadoji. Bar duniya a baya kuma kuyi tafiya cikin haɗari akan ruwa!

5

Gidan Tarihin Lullymore

Lullymore
Lullymore Heritage Park 2
Lullymore Heritage Park 2

Gidan Tarihi na Lullymore & Discovery shine jan hankalin masu ziyartar rana wanda ke kan tsibirin ma'adinai a cikin Bog na Allen a cikin Rathangan County Kildare-madaidaicin wuri don bincika al'adun Irish da yanayin yanayi.

Lullymore Heritage & Discovery Park kuma wuri ne na nishaɗin dangi tare da babban filin wasan kasada filin jirgin ƙasa yana tafiya golf mahaukaci cibiyar wasan cikin gida mai ban sha'awa da gonar dabbobi tare da shahararrun dawakan Falabella-wannan babban haɗin nishaɗi da koyo ya sa Lullymore ta zama “dole -see ”lokacin ziyartar Kildare.

6

Gandun Dajin Donadea

Donadea

Miles da mil na yawo da namun daji - cikakke ne don busar da kwarjinin hunturu a kowane zamani! Kasancewa a arewa maso yammacin Kildare, Donadea Forest Park shine kadada 243 na cakuda katako da farin ciki mai kyau.

Jirgin yana tafiya ta cikin ciyawa, yawo a cikin lambuna masu katanga da sanyi a cikin gidan kankara kafin ciyar da agwagi a tafkin hekta 2.3. Rayuwa mara walwala a mafi kyawun sa. Ana iya samun ƙarin bayani game da wurin da aka ƙaddara na Gidan Tarihi na Ƙasa nan.

7

Gidan Kasuwanci na Clonfert

Clonfert, Maynooth
Gidan Kasuwanci na Clonfert 2
Gidan Kasuwanci na Clonfert 2

Dabbobi koyaushe abin bugawa ne da yara! Hakanan abokai masu fushi, Clonfert Har ila yau, suna da wuraren wasanni biyu na waje duka biyu tare da manyan gidaje, filin wasa na cikin gida, go-karts, filin wasan ƙwallon ƙafa, yalwa da wuraren shakatawa da ƙari da yawa don nishadantar da dangin ku.

Ku kawo yaran zuwa gonar da ke buɗe inda za su iya saduwa da dabbobin kuma su yi nishaɗi tare da shahararrun mazauna, Rizzo, Sandy da Hector, sanannen alpacas!

8

Kauyen Kildare

Kildare
Garin Kildare 11
Garin Kildare 11

Kildare da gaske yana da shi-dawakai na duniya, tsoffin gidajen Irish, kuma ba shakka, maganin siyarwa!

Kauyen Kildare yana ƙasa da awa ɗaya daga Dublin tare da kantuna sama da 100 na ƙirar duniya da samfuran kayan gida. Kauyen Kildare yana ba da tanadi na kusan 60% akan farashin da aka ba da shawarar kwanaki bakwai a mako da duk shekara! To me kuke jira? Sayi siyayya!

9

Leixlip Castle

Leixlip
Leixlip Castle Wannan Tafsiri
Leixlip Castle Wannan Tafsiri

Ba zai zama kasada ba a kusa da Kildare ba tare da tafiya zuwa tsohuwar gidan Irish ba!

Tsinkaya a cikin tarihi, an gina Leixlip Castle a cikin 1172 kuma ya ƙunshi abubuwa da yawa na kayan gargajiya na zamani, kayan kwalliya, zane -zane da zane -zane da wasu abubuwa masu ban mamaki kamar babban gidan tsana na karni na 18, da ƙari.

Gidan kuma yana gida ga gothic greenhouse, wurin haikalin, gazebo da masaukin ƙofa.

10

Killinthomas Itace

Ratangan
Killinthomas Woods Staceypender93
Killinthomas Woods Staceypender93

Kawai ɗan tazara a waje da ƙauyen Rathangan shine ɗayan mafi kyawun sirrin Ireland don yanayi! Itacen Killinthomas a cikin County Kildare kamar wani abu ne kai tsaye daga tatsuniya kuma mu anan Into Kildare mun yi imani wannan yana ɗaya daga cikin gandun daji mafi ban mamaki a duk ƙasar Ireland!

Yankin nishaɗin kadada 200 shine gandun daji mai haɗe da katako da fauna da fauna iri -iri. Akwai kusan nisan kilomita 10 na alamar tafiya a cikin katako don duk waɗanda suke son yin yawo, kuma waɗannan suna ba da dama ga nau'ikan yanayin ƙasa.

11

Kildare Maze

Mai wadata, Naas

Da Kildare Maze abu ne da kowa ya kamata ya dandana! Babban shingen shinge na Leinster yana ba da rana mai ƙalubale da ban sha'awa tare da kyakkyawan nishaɗin zamani don iyalai akan farashi mai araha. Fita cikin iska mai kyau, wannan wuri ne mai kyau ga iyalai su more kwana ɗaya tare!

An kafa shingen shinge a ƙarshen shekarun 1990 kuma an buɗe shi ga jama'a a cikin 2000. Tun daga wannan lokacin ya aiwatar da babban shirin ci gaba, yana ƙara sabbin abubuwan jan hankali don ba ku ƙarin nishaɗi da nishaɗi.

12

Wallaby Woods

Donadea, Na
Wallaby Woods
Wallaby Woods

Wannan wurin don ƙananan masu bincike ne da manyan masu balaguro iri ɗaya, ranar fita kowa zai ji daɗi!

Nemo wallabies, mujiya da emus tsakanin hanyoyin yanayi da tafiya dazuzzuka ko jin daɗin dabbobin da ke cikin yankin dabbar da ke hulɗa - duk kafin ku sami kek ɗin ku kuma ku ci a kantin kofi.

13

Newbridge Azurfa

Hanyar Athgarvan, Newbridge
Newbridge Kayan Azurfa 9
Newbridge Kayan Azurfa 9

Sama da shekaru 80 Newbridge Azurfa ya kasance yana ƙerawa da ƙera kayan kwalliya masu inganci a masana'antar sa a Newbridge, Co. Kildare A yau, masu sana'ar hannu kowanne da ƙwarewar rayuwa yana ci gaba da kera mafi kyawun kayan tebur tare da gwaninta iri ɗaya da kulawa ta ƙauna ban da kayan adon kayan ado.

Gidan gidan kayan gargajiya na Style Icons yana da tarin tarin kayan adon kayan tarihi da kayan tarihi waɗanda a da sun kasance na wasu manyan gumakan salo na zamani kamar Audrey Hepburn, Marilyn Monroe, Princess Grace, Princess Diana, the Beatles da sauran su. Yi balaguro zuwa Cibiyar Baƙi don ziyartar gidan kayan gargajiya, ɗauki ɗan abincin rana kuma bincika wasu keɓaɓɓun tayin a cikin shagon!

14

Kasadar Redhills

Redhills
Kasadar Redhills
Kasadar Redhills

Tserewa Talakawa tare da ranar fita a Redhills Adventure Kildare. An saita Redhills Adventure akan abin da ya kasance tsohuwar gonar aiki kawai 'yan kilomita kaɗan daga ƙauyen Kildare, kusa da M7 kuma ƙasa da mintuna 35 daga zagaye na Red Cow. Bayar da baƙi rana mai cike da aiki tare da kewayon daban-daban ga al'ada, nishaɗi da ayyukan aminci. Ayyukan su abubuwan kasada ne masu taushi na ƙasa waɗanda suka dace da duk matakan motsa jiki da abubuwan sha'awa.

Suna buɗe duk shekara, Litinin zuwa Lahadi don yin rajista na rukuni na takwas ko sama da haka kuma mutane na iya shiga cikin wasannin mu na alamar buɗe kowane ƙarshen mako don haka ba ku buƙatar ƙungiya.

15

Gidan Castletown House Parklands

Celbridge
Gidan Castletwown Parklands
Gidan Castletwown Parklands

Ji daɗin wuraren shakatawa da kyau a Castletown. Babu kudin shiga don tafiya da bincika wuraren shakatawa. Ana maraba da karnuka, amma dole ne a sa su a kan gubar kuma ba a barsu a cikin tafkin ba, saboda akwai wurin namun daji.

16

Wata Rana a Gasar

Naas & Newbridge
Naas Racecourse 5
Naas Racecourse 5

Ziyara zuwa gundumar Thoroughbred ba za ta cika ba tare da fuskantar ranar tsere a ɗayan shahararrun wasannin tsere na duniya ba. Gudun doki a Kildare ya kasance shekaru aru aru, kuma waɗannan wuraren suna nuna babban ɓangaren DNA na gundumar. Abin farin ciki na ranar tsere yana cike da al'adu, yana ba baƙi damar ɗanɗano al'adu na musamman don haka ƙwarewa ce da ba za ku iya zuwa ko'ina ba. Gundumar gida ce ga manyan darussan tsere uku, Naas, Punchestown da The Curragh, kowannensu yana ba da cikakken lokacin taro da abubuwan da suka faru. May tana kawo Bikin Punchestown na shekara-shekara, irin wannan babban taron da ya kasance akan jerin guga na kowa.

17

Golf na Duniya

Maynooth
K Club Palmer 7
K Club Palmer 7

Kyakkyawan ƙauyuka masu birgima a cikin Co. Kildare shine wuri mafi kyau don kwalliyar golf mai inganci, don haka ba abin mamaki bane cewa akwai yalwar zaɓi ɗaya.

Ga kowane masoyin wasan golf ziyarar Kildare ba za ta cika ba tare da zagaye (ko biyu!) Akan ɗayan kwasa -kwasan mu waɗanda wasu manyan golf ɗin suka tsara, gami da Arnold Palmer, Colin Montgomerie da Mark O'Meara.

Babu shakka ɗayan manyan wuraren shakatawa na golf a Turai, tauraron tauraron biyar na K Club Hotel & Golf Resort gida ne ga kyawawan darussan golf guda biyu waɗanda suka yi maraba da mafi kyawun 'yan wasan golf ta hanyar gasa da yawa ciki har da Kofin Ryder a 2006.

Gida ba ɗaya ba amma darussan golf guda biyu, Carton House Golf yana ɗaya daga cikin shahararrun wuraren wasan golf na Ireland. Nestled a cikin kadada 1,100 na filin shakatawa mai zaman kansa, darussan suna amfana daga kyawawan ra'ayoyi, dazuzzuka na halitta da tushen gidan Palladian Manor House mai tarihi.

Tare da zaɓin filin shakatawa ko hanyoyin haɗin ƙasa, akwai wani abu da ya dace da duk salon wasan golf a Kildare. Yi littafin lokacin tee kuma ku ƙware da kanku.

18

Hanyar Royal Canal Greenway

Royal Canal Greenways
Royal Canal Greenways

Dandalin Royal Canal Greenway yana da nisan mil 130 na matakin ƙafar ƙafa, wanda ya dace da masu tafiya, masu tsere da masu kekuna na kowane zamani da matakai. Farawa a cikin Maynooth na duniya, yana biye da hanyar shekaru 200 ta hanyar Enfield mai ban sha'awa da Mullingar mai daɗi zuwa Cloondara mai ban sha'awa a Longford, tare da wuraren shakatawa, wuraren shakatawa da abubuwan jan hankali a hanya. Yankuna na rustic da masana'antu sun haɗu, tare da filayen birgima, kyawawan ƙauyukan ruwa, makullan aiki da wuraren tarihi. Kewaya ko tafiya tsakanin kowane manyan biranen kuma dawo da jirgin ƙasa zuwa inda kuka fara. Bi inda kwale -kwalen dawakai suka yi tafiya kuma ku kula da abubuwan ban mamaki na namun daji a hanya.

18

Legends na Kwarewar Kwarewar VR

Kildare
Tarihin Kildare 6
Tarihin Kildare 6

Kwarewar 3D mai zurfi ta "Legends of Kildare" tana jigilar baƙi zuwa cikin lokaci don gano gado da tatsuniyoyin tsohuwar Kildare ta hanyar labarun St. Brigid da Fionn Mac Cumhaill.

Tare da jagorar naku na da na zamani, kuna iya koyan tarihin tsoffin wuraren Kildare ciki har da St. Brigid's Cathedral da Round Tower da tsoffin Haikalin Wuta ta hanyar gaskiya.

Wannan yawon shakatawa yana kawo fasahar ba da labari na Irish zuwa wani sabon salo, yana ɗaukar soyayya, jaruntaka da bala'i na tsohuwar Kildare da ke bayyana a cikin kango na abbeys da manyan cocinmu. Yawon shakatawa shine cikakkiyar gabatarwa ga Kildare, yana ɗaga sha'awar ku lokacin da kuka ziyarci tsoffin rukunin yanar gizon mu da kan ku.

20

Gidan Tarihi na Shackleton

Athy

Kasancewa a cikin tsohon Gidan Kasuwa na ƙarni na 18, Gidan Tarihi na Shackleton ya bi ayyukan shahararren mai binciken Antarctic Sir Ernest Shackleton. Abubuwan da suka fi dacewa sun haɗa da jigon asali da kayan aiki daga balaguron sa na Antarctic da 15ft. samfurin jirgin ruwa na Shackleton.