
Tarihi & Tarihi
Babu shakka. Kildare shine ginshikin tsohuwar Gabas ta Ireland. Kowane gari da ƙauye cike yake da wuraren tarihi, daga muhimman abubuwan tarihin Kiristanci na farko zuwa gogewar baƙi wanda ke koyar da tarihi cikin nishaɗi da bayani.
Akwai yalwa da za a koya daga Strongbow zuwa St. Brigid zuwa Ernest Shackleton har ma da Arthur Guinness fewan kaɗan ne daga cikin dogon jerin Co. Kildare na shahararrun mazaunan da suka haɗu don ba Co. Ku zurfafa cikin abubuwan da suka gabata na County Kildare kuma ku faɗaɗa ilimin ku a cikin yawo da yawa, hanyoyi da abubuwan jan hankali da aka sadaukar ga mazaunan mu na baya.
Yi amfani da mafi kyawun abubuwan waje. Bi hanyoyin titin kanal mai tarihi akan hanyar hoto ta County Kildare. Tare da zaɓin hanyoyin da za a zaɓa daga, akwai wani abu don kowane matakan masu tafiya da masu keke.
Hanya Biyu Mile House Biodiversity and Heritage Trail hanya ce mai nisan kilomita 10 wacce ta fara a ƙauyen Gidan Mile Biyu.
Cibiyar Kauyen Ardclough tana 'Daga Malt zuwa Vault' - baje kolin da ke ba da labarin Arthur Guinness.
Shagon Guinness na iya zama gidan sanannen tipple amma yayi zurfin zurfi kuma zaku gano cewa wurin haifuwarsa yana nan a cikin County Kildare.
Aauki shakatawa ta cikin ƙauyukan Kildare a kan mashigar ruwa ta gargajiya da kuma gano labaran hanyoyin ruwa.
Yi farin ciki da yawo na yamma, kwana ɗaya ko ma hutun mako guda yana bincika mafi kyaun kogin Ireland, tare da wani abu mai ban sha'awa a kowane juzu'i akan wannan tsohuwar hanyar mai shekaru 200.
Kildare's Blueway Art Studio shine cibiyar tarurrukan zane-zane da ayyukan fasaha waɗanda ke amfani da kuzarin ƙirƙira, ƙwarewar gargajiya, da labarun tursasawa na Ireland don fa'ida da jin daɗi […]
Ofayan ɗayan manyan abubuwan jan hankali na yawon buɗe ido a cikin kamfanin Co. Kildare wanda ke bikin abin al'ajabi da kyan tsibirin Irish da namun daji.
Experiware da ƙimar gidan Castletown da wuraren shakatawa, gidan Palladian a County Kildare.
Gano Celbridge da Castletown House, gida don tarin labarai masu ban sha'awa da gine -ginen tarihi suna haɗuwa da jerin adadi masu yawa daga baya.
Donadea yana ba da dama na tafiya don duk matakan ƙwarewa, daga ɗan gajeren mintina na 30 a kewayen tafkin zuwa hanyar 6km wanda ke ɗaukar ku ko'ina cikin wurin shakatawa!
Lissafin Kudancin Kudancin Kildare, gano wasu rukunin yanar gizo masu alaƙa da babban mai binciken iyakacin duniya, Ernest Shackleton.
Yi Shiri. Ka Dage. Kuma… Go! Bi alamun hoto a kusa da Athy.
Dole ne ga fitaccen mai sha'awar mota da mai motar yau da kullun, Gordon Bennett Route zai kai ku tafiya mai tarihi a cikin manyan birane da ƙauyukan Kildare.
Horse Racing Ireland (HRI) ita ce hukuma ta kasa don yin tsere a Ireland, tare da alhakin gudanar da mulki, ci gaba da haɓaka masana'antar.
Ware da ainihin asalin ƙasar Irish da ke rayuwa da al'ajabi game da sihiri na kyawawan garken tumaki cikin aiki.
Binciko tsoffin gidajen ibada na gundumar Kildare kusa da kango na yanayi, wasu daga cikin mafi kyawun tsararren hasumiya na Ireland, manyan giciye da tatsuniyoyi masu ban sha'awa na tarihi da tatsuniyoyi.
Cibiyar al'adun gargajiyar Kildare ta ba da labarin ɗayan tsofaffin garuruwan Ireland ta hanyar nunin faifai da yawa.
Yi balaguro zuwa ɗayan tsoffin garuruwa a Ireland wanda ya haɗa da Gidan Tarihi na St Brigid, Gidan Norman, Abbeys na dazuka uku, Ƙungiyar Turf ta farko ta Ireland da ƙari.
An kafa shi a cikin 2013, Koyi International ƙungiya ce ta mutanen da ta himmatu don haɓaka damar samun dama, araha, da daidaiton karatu a ƙasashen waje.
Experiencewarewar Gaskiya ta Gaskiya tana jigilar ku a cikin lokaci a cikin tafiya mai ban sha'awa da sihiri a ɗayan tsofaffin garuruwan Ireland.
Gidan karni na 12 na Norman wanda ke dauke da abubuwa masu yawa na tarihi masu ban sha'awa.
Haɗin al'adu na musamman, yawo na daji, halittu daban-daban, filayen ƙasa, lambuna masu kyau, tafiye-tafiyen jirgin ƙasa, gonakin dabbobi, ƙauyukan almara da ƙari.
Tsaye a ƙofar Jami'ar Maynooth, rushewar ƙarni na 12, ya kasance mai ƙarfi kuma babban mazaunin Earl na Kildare.