
Maynooth
Dakatar da Maynooth mai ban sha'awa a cikin gundumar Kildare ta arewa, gano babbar jami'ar Maynooth da aka kafa a karni na 18 kuma ku bi ta cikin harabarta mai kayatarwa. Haɗu da dabbobin kyakkyawa a gidan sada zumunta na Clonfert Pet Farm, ko sauke ta kusa da Gidan Castletown kuma ku yi mamakin gine -ginen wannan gidan ƙasar Palladian mai ban sha'awa.
Manyan abubuwan gani a cikin Maynooth
Kasancewa kusan mintuna ashirin da biyar daga Dublin akan kadada 1,100 na filin shakatawa mai zaman kansa, Gidan Carton shine wurin shakatawa mai cike da tarihi da girma.
Kyakkyawan rana mai cike da nishaɗi ga iyalai tare da ayyuka iri-iri ciki harda yawon buɗe ido da kuma nishaɗin noma.
Donadea yana ba da dama na tafiya don duk matakan ƙwarewa, daga ɗan gajeren mintina na 30 a kewayen tafkin zuwa hanyar 6km wanda ke ɗaukar ku ko'ina cikin wurin shakatawa!
Tsaye a ƙofar Jami'ar Maynooth, rushewar ƙarni na 12, ya kasance mai ƙarfi kuma babban mazaunin Earl na Kildare.
M wurin shakatawa na golf wanda ke cikin ginin zamani, gidan ƙarni na 19 da ƙarin abubuwan gida.
K Club shine wurin shakatawa na ƙasa mai ɗorewa, wanda ke da ƙarfi a cikin karimci na tsohuwar makarantar Irish a cikin annashuwa da annashuwa.