
Tafiya & Yin yawo
Gida ga wasu kyawawan ƙauyukan karkara na Ireland, County Kildare wuri ne mai ban mamaki ga waɗanda ke jin daɗin yin mafi kyawun waje.
Ko kuna son tafiya dazuzzuka ko yawon shakatawa na kogi, akwai zaɓi mai yawa a cikin Co. Kildare. Bugu da ƙari, filayen buɗe ido da ƙarancin dangi, yana nufin County Kildare shine madaidaicin wurin masu tafiya da masu yawo na kowane zamani da iyawa.
Yi amfani da mafi kyawun abubuwan waje. Bi hanyoyin titin kanal mai tarihi akan hanyar hoto ta County Kildare. Tare da zaɓin hanyoyin da za a zaɓa daga, akwai wani abu don kowane matakan masu tafiya da masu keke.
Hanya Biyu Mile House Biodiversity and Heritage Trail hanya ce mai nisan kilomita 10 wacce ta fara a ƙauyen Gidan Mile Biyu.
Shagon Guinness na iya zama gidan sanannen tipple amma yayi zurfin zurfi kuma zaku gano cewa wurin haifuwarsa yana nan a cikin County Kildare.
Yi farin ciki da yawo na yamma, kwana ɗaya ko ma hutun mako guda yana bincika mafi kyaun kogin Ireland, tare da wani abu mai ban sha'awa a kowane juzu'i akan wannan tsohuwar hanyar mai shekaru 200.
Ofayan ɗayan manyan abubuwan jan hankali na yawon buɗe ido a cikin kamfanin Co. Kildare wanda ke bikin abin al'ajabi da kyan tsibirin Irish da namun daji.
Gidan Burtown a cikin Co. Kildare gida ne na Georgia na farko kusa da Athy, tare da kyakkyawar gonar kadada 10 a buɗe ga jama'a.
Experiware da ƙimar gidan Castletown da wuraren shakatawa, gidan Palladian a County Kildare.
Gano Celbridge da Castletown House, gida don tarin labarai masu ban sha'awa da gine -ginen tarihi suna haɗuwa da jerin adadi masu yawa daga baya.
Coolcarrigan tsibiri ne mai ɓoye tare da kyawawan lambu mai girman kadada 15 cike da bishiyoyi da furanni masu ban sha'awa da ban mamaki.
Wataƙila mafi tsufa kuma mafi yawan fili na ƙasar ciyawa a cikin Turai da kuma shafin fim ɗin 'Braveheart', wuri ne da ya dace da mazauna gari da baƙi.
Donadea yana ba da dama na tafiya don duk matakan ƙwarewa, daga ɗan gajeren mintina na 30 a kewayen tafkin zuwa hanyar 6km wanda ke ɗaukar ku ko'ina cikin wurin shakatawa!
Lissafin Kudancin Kudancin Kildare, gano wasu rukunin yanar gizo masu alaƙa da babban mai binciken iyakacin duniya, Ernest Shackleton.
Hanyar Canal Grand tana bin kyawawan hanyoyin gado masu ciyawa da titunan titin-kwal har zuwa Shannon Harbor.
Yi tafiya 'Derby' 'sama da nisan mil 12, yana bin diddigin almara na tseren dokin da ya shahara a Ireland, The Irish Derby.
Yi balaguro zuwa ɗayan tsoffin garuruwa a Ireland wanda ya haɗa da Gidan Tarihi na St Brigid, Gidan Norman, Abbeys na dazuka uku, Ƙungiyar Turf ta farko ta Ireland da ƙari.
Aan tazara kaɗan daga ƙauyen Rathangan akwai ɗayan mafi kyawun asirin Ireland don yanayi!
Gidan karni na 12 na Norman wanda ke dauke da abubuwa masu yawa na tarihi masu ban sha'awa.
Cikakken dazuzzuka mai hade da zabi na hanyoyi masu tafiya akan shafin gidan sufi na karni na 5 wanda St Evin ya kafa kuma kasa da 1km daga Monasterevin.
Kusa da Kilkea Castle, Mullaghreelan Wood wani tsohon katako ne na katako wanda ke ba wa baƙo ƙwarewar gandun daji na musamman.
Yi birgima a cikin Hanyoyin Tarihi na Naas kuma buɗe abubuwan ɓoye waɗanda ba ku sani ba a cikin garin Naas Co. Kildare.
Hanyar tafiya mai nisan kilomita 167 da ke bin sawun masu haya 1,490 da aka tilasta yin hijira daga Strokestown, ta wuce County Kildare a Kilcock, Maynooth da Leixlip.
Pollardstown Fen yana ba da keɓaɓɓen tafiya a ƙasa ta musamman! Bi hanyar jirgi ta cikin fen don fuskantar wannan kadada 220 na alkaline peatland kusa.
Mafi tsawon Greenway a Ireland wanda ya kai kilomita 130 ta Tsakiyar Gabashin Ireland da Hidden Heartlands na Ireland. Hanya ɗaya, abubuwan da ba a sani ba.
St Brigid's Trail yana bin sawun ɗayan tsarkaka mafi ƙaunatattunmu ta cikin garin Kildare kuma bincika wannan hanyar tatsuniya don gano abubuwan gado na St Brigid.