
Tsohon Gabas na Ireland
Daga tsoffin manyan sarakuna zuwa waliyai da masana, tsohuwar Gabas ta Ireland tana ba da tatsuniyoyi na almara.
Babu shakka. Kildare shine ginshikin tsohuwar Gabas ta Ireland. Kowane gari da ƙauye cike yake da wuraren tarihi, daga muhimman abubuwan tarihin Kiristanci na farko zuwa gogewar baƙi wanda ke koyar da tarihi cikin nishaɗi da bayani. Kuma akwai yalwa da za a koya - Strongbow, St. Brigid, Ernest Shackleton da Arthur Guinness kaɗan ne daga cikin dogon jerin sunayen Kil Kildare na shahararrun mazaunan da suka haɗu don ba Co.
Shagon Guinness na iya zama gidan sanannen tipple amma yayi zurfin zurfi kuma zaku gano cewa wurin haifuwarsa yana nan a cikin County Kildare.
Aauki shakatawa ta cikin ƙauyukan Kildare a kan mashigar ruwa ta gargajiya da kuma gano labaran hanyoyin ruwa.
Gano Celbridge da Castletown House, gida don tarin labarai masu ban sha'awa da gine -ginen tarihi suna haɗuwa da jerin adadi masu yawa daga baya.
Donadea yana ba da dama na tafiya don duk matakan ƙwarewa, daga ɗan gajeren mintina na 30 a kewayen tafkin zuwa hanyar 6km wanda ke ɗaukar ku ko'ina cikin wurin shakatawa!
Binciko tsoffin gidajen ibada na gundumar Kildare kusa da kango na yanayi, wasu daga cikin mafi kyawun tsararren hasumiya na Ireland, manyan giciye da tatsuniyoyi masu ban sha'awa na tarihi da tatsuniyoyi.
Yi balaguro zuwa ɗayan tsoffin garuruwa a Ireland wanda ya haɗa da Gidan Tarihi na St Brigid, Gidan Norman, Abbeys na dazuka uku, Ƙungiyar Turf ta farko ta Ireland da ƙari.
An kafa shi a cikin 2013, Koyi International ƙungiya ce ta mutanen da ta himmatu don haɓaka damar samun dama, araha, da daidaiton karatu a ƙasashen waje.
Experiencewarewar Gaskiya ta Gaskiya tana jigilar ku a cikin lokaci a cikin tafiya mai ban sha'awa da sihiri a ɗayan tsofaffin garuruwan Ireland.
Gidan karni na 12 na Norman wanda ke dauke da abubuwa masu yawa na tarihi masu ban sha'awa.
Tsaye a ƙofar Jami'ar Maynooth, rushewar ƙarni na 12, ya kasance mai ƙarfi kuma babban mazaunin Earl na Kildare.
Bike ko Hike na ba da rangadin tafiye -tafiye waɗanda ba a kan hanyar da aka buge, ana isar da su ta hanya mai ɗorewa, tare da ƙwararren masani na gari.
Mafi tsawon Greenway a Ireland wanda ya kai kilomita 130 ta Tsakiyar Gabashin Ireland da Hidden Heartlands na Ireland. Hanya ɗaya, abubuwan da ba a sani ba.
Yana kan wurin da St Brigid majiɓincin Kildare ya kafa gidan sufi a 480AD. Baƙi za su iya ganin babban cocin na shekaru 750 kuma su hau Hasumiyar Tsaro mafi girma a Ireland tare da samun damar jama'a.
St Brigid's Trail yana bin sawun ɗayan tsarkaka mafi ƙaunatattunmu ta cikin garin Kildare kuma bincika wannan hanyar tatsuniya don gano abubuwan gado na St Brigid.